:: ภาพกิจกรรม :: คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ผนึกกำลังภาคีเครือข่าย พัฒนากิจกรรมเสริมสร้างศักยภาพผู้พิการ
### คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ผนึกกำลังภาคีเครือข่าย พัฒนากิจกรรมเสริมสร้างศักยภาพผู้พิการ ### คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร เดินหน้าสานต่อกิจกรรมการเสริมสร้างขีดความสามารถของผู้พิการ (Person with Disability: Capacity Building Program) ภายใต้เป้าหมายเชิงกลยุทธ์ในการพัฒนาเชิงพื้นที่ เพื่อสร้างสังคมที่เสมอภาคและยั่งยืน ตามนโยบายและวิสัยทัศน์ของคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ### สำรวจความต้องการในพื้นที่: พันธกิจที่เริ่มจากความร่วมมือ ในช่วงเดือนพฤษภาคมและเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา รองศาสตราจารย์ ดร.พิษนุ อภิสมาจารโยธิน รองคณบดีฝ่ายแผนและยุทธศาสตร์เพื่อสังคม คณะสังคมศาสตร์ ได้เข้าพบ นางอรนุช ชัยชาญ ตำแหน่ง พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดพิษณุโลก และ นางพิชญา ศรีสวัสดิ์ ตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์บริการคนพิการจังหวัดพิษณุโลก ณ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดพิษณุโลก Read more