![](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06263-scaled.jpg)
![DSC06216](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06216-scaled.jpg)
![IMG_8822](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8822-scaled.jpg)
![DSC06269](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06269-scaled.jpg)
![DSC06240](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06240-scaled.jpg)
![IMG_8852](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8852-scaled.jpg)
![DSC06312](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06312-scaled.jpg)
![DSC06243](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06243-scaled.jpg)
![DSC06328](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/DSC06328-scaled.jpg)
คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร จัดโครงการสืบสานประเพณีสงกรานต์พหุวัฒนธรรม
หัวข้อ “สงกรานต์ไทย – ลาว” และบรรยายให้ความรู้ หัวข้อ “ประเพณีสงกรานต์ลาว”
โดยวิทยากร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ลาวัณย์ สังขพันธานนท์ ภาควิชาภาษาตะวันออก คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
ซึ่งจัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้มแข็งในความเข้าใจและการรักษาประเพณีและวัฒนธรรมของสงกรานต์ในทั้งสองประเทศ และส่งเสริมความร่วมมือและความเข้าใจระหว่างประเทศในด้านวัฒนธรรมและการท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมอย่างยั่งยืน
ทั้งนี้จัดขึ้นในวันศุกร์ที่ 5 เมษายน 2567 เวลา 09.00 – 12.00 น. ณ โถงชั้น 1 อาคารคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร