![](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-29-1-1024x576.jpg)
![songkran-nu-67-04](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-04-1-scaled.jpg)
![songkran-nu-67-20](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-20-1-scaled.jpg)
![songkran-nu-67-26](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-26-1-scaled.jpg)
![songkran-nu-67-25](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-25-1-scaled.jpg)
![songkran-nu-67-03](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-03-1-scaled.jpg)
![songkran-nu-67-31](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/04/songkran-nu-67-31-1-scaled.jpg)
คณะสังคมศาสตร์ นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภิสา ไวฑูรเกียรติ พร้อมด้วยหัวหน้างาน และบุคลากรคณะสังคมศาสตร์ ร่วมแต่งกายผ้าไทยและทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุลงฆ์ จำนวน 9 รูป สรงน้ำพระพุทธรูป และรูปหล่อองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช สักการะองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช องค์แรกของมหาวิทยาลัยนเรศวร ชั้น 4 ขอพรจากคณาจารย์อาวุโส และผู้บริหารมหาวิทยาลัย ชมการแสดงทางศิลปวัฒนธรรม
ในโครงการร่วมสืบสานประเพณีสงกรานต์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ประจำปี 2567 “งานสุขสราญ สงกรานต์ มอนอ”
ทั้งนี้จัดขึ้นในวันพุธที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 08.00 – 12.00 น. ณ ชั้น 1 อาคารวิสุทธิกษัตริย์ กองส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม