![](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_6_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภิสา ไวฑูรเกียรติ คณบดีคณะสังคมศาสตร์ , ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรไท โสภารัตน์ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานิสิตและส่งเสริม พหุวัฒนธรรม และ อาจารย์พงศ์ศิร คงแถวทอง ผู้ช่วยคณบดี ,นิสิตและเจ้าหน้าที่ คณะสังคมศาสตร์ พร้อมกับ คณะผู้บริหารและนักศึกษา จาก The Hong Kong Polytechnic University (PolyU) รวมทั้งสิ้น 27 คน ได้เดินทางเข้าศึกษาดูงานการดำเนินงานของรัฐสภา และเยี่ยมชมภูมิทัศน์และสถาปัตยกรรมต่าง ๆ บริเวณโดยรอบอาคารรัฐสภา ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายปดิพัทธ์ สันติภาดา รองประธานสภาผู้แทนราษฎร คนที่หนึ่ง ได้ให้การต้อนรับคณะผู้เข้าศึกษาดูงาน ณ ห้อง Auditorium ชั้น MB1 อาคารรัฐสภา โดยได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกับคณะผู้เข้าศึกษาดูงานอย่างเป็นกันเอง และถ่ายภาพร่วมกันเป็นที่ระลึก
![](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/S__30236722_0-1024x473.png)
![](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/S__30236718_0-1024x473.png)
![LINE_ALBUM_Day 1_240619_1_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_1_0-768x576.jpg)
![รัฐสภา1](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/รัฐสภา1-768x576.jpg)
![LINE_ALBUM_Day 1_240619_5_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_5_0-768x576.jpg)
![LINE_ALBUM_Day 1_240619_3_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_3_0-768x576.jpg)
![S__30236720_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/S__30236720_0-768x576.jpg)
![LINE_ALBUM_Day 1_240619_7_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_7_0-768x576.jpg)
![LINE_ALBUM_Day 1_240619_10_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Day-1_240619_10_0-768x576.jpg)
ต่อมาในช่วงบ่าย คณะผู้เข้าศึกษาดูงานได้ไปเยี่ยมชมเมืองสุขสยาม ณ ICON SIAM โดยได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากทางห้าง ICON SIAM ซึ่งได้จัดกิจกรรมบรรยายแนวคิดการดำเนินธุรกิจ การแต่งชุดไทย และการทดลองทำอาหารไทย ให้กับผู้เข้าร่วมศึกษาดูงาน
![SOOK7_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK7_0-768x576.jpg)
![SOOK9_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK9_0-768x576.jpg)
![SOOK_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK_0-768x576.jpg)
![SOOK2_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK2_0-768x576.jpg)
![SOOK3_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK3_0-768x576.jpg)
![SOOK5_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK5_0-768x576.jpg)
![SOOK8_0](https://www.socsci.nu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/SOOK8_0-768x576.jpg)