คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร จังหวัดพิษณุโลก และสำนักงานพัฒนาพิงคนคร (องค์การมหาชน) จังหวัดเชียงใหม่ ร่วมลงนามความร่วมมือทางวิชาการ โครงการสหกิจศึกษาและพัฒนาบุคลากร โดยตระหนักถึงความสำคัญในการเสริมทักษะในการปฏิบัติงานจริงให้กับนิสิตสาขาวิชาต่างๆ ของมหาวิทยาลัย โดยเฉพาะอย่างยิ่งในสาขาที่เกี่ยวข้องกับด้านการพัฒนาสังคม จิตวิทยา ประวัติศาสตร์ และด้านรัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ เพื่อให้นิสิตและบุคลากรของมหาวิทยาลัยนเรศวร ได้มีแหล่งฝึกประสบการณ์ด้านการทำงานรวมถึงด้านวิชาการต่างๆ โดยมี ดร.ศราวุฒิ ศรีศกุน ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาพิงคนคร และรองศาสตราจารย์ ดร.พัชรินทร์ สิรสุนทร คณบดีคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร เป็นตัวแทนในการลงนามทำความร่วมมือทางวิชาการในครั้งนี้ ซึ่งจัดขึ้น ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
![คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร's photo.](https://scontent-sin1-1.xx.fbcdn.net/hphotos-xtp1/v/t1.0-9/s851x315/12011335_539278999564141_4459676039123156305_n.jpg?oh=6433c614a575b89e24a4ce2c052672e7&oe=569493F5)
![คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร's photo.](https://fbcdn-photos-g-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t1.0-0/s240x240/11937440_539278996230808_3829963954985808461_n.jpg?oh=3097b4442294d9798b86172cf0b3da8f&oe=5660322E&__gda__=1453789075_fdc4e017e1be9964d93de21833b144b5)
![คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร's photo.](https://fbcdn-photos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xtf1/v/t1.0-0/s240x240/12042912_539279002897474_1046734930474996120_n.jpg?oh=1550d8351709798582d4f4ba14149e60&oe=569EB2BD&__gda__=1451944083_11c6e11fb81aa5359189d567e4aead40)